วันที่ 11 เมษายน พ.ศ. 2566 มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ฝ่ายสังคมสงเคราะห์ แผนกส่งเสริมการศึกษาและอาชีพ ได้รับความร่วมมือจาก มูลนิธิศรีสะเกษสงเคราะห์ นำโดยอาจารย์ศุภวัลย์ ชินอนุรักษ์ ผู้ช่วยเหรัญญิกมูลนิธิศรีสะเกษสงเคราะห์ เป็นตัวแทนมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง มอบเงินสงเคราะห์ผู้ป่วยที่ขาดแคลน ประจำปี พ.ศ. 2566 แก่ โรงพยาบาลศรีสะเกษ และ โรงพยาบาลขุขันธ์ เพื่อนำไปสงเคราะห์ผู้ป่วยที่ขาดแคลนของโรงพยาบาล ณ ที่ทำการมูลนิธิศรีสะเกษสงเคราะห์ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ
![](/images/Media/SocialWork/Other/2023/04/11042023/341593787.jpg)